นิสิตชั้นปีที่ 4 เข้ารับฝึกการเป็นวิศวกรมืออาชีพ กับ บริษัท แอ๊ดวานซ์ ซินดิเคท จำกัด ระยะเวลา 2 เดือน วันที่ 2 พฤษภาคม 2567 นิสิตชั้นปีที่ 4 ที่เพิ่งจบการศึกษาจำนวน 4 คน ของภาควิชาวิศวกรรมเครื่องกล ได้เข้าฝึกการเป็นวิศวกรมืออาชีพ ระยะเวลา 2 เดือน ที่บริษัท แอ๊ดวานซ์ ซินดิเคท จำกัด ซึ่งเป็นผู้ผลิต และ จำหน่าย วาล์ว เครื่องจักร เคมีภัณฑ์ รวมทั้งรับออกแบบระบบ และออกแบบเครื่องจักร โดยทางบริษัทเปิดโอกาสให้นิสิตจบใหม่ได้ทดลองทำงานจริง ภายใต้คำแนะนำจากทีมวิศวกรรุ่นพี่ที่มีประสบการณ์สูงของบริษัท นำทีมโดยคุณสามารถ คล่องงานฉุย โครงการนี้เป็นความร่วมมือระหว่างภาควิชาวิศวกรรมเครื่องกล ม. นเรศวร กับบริษัท แอ๊ดวานซ์ ซินดิเคท จำกัด ซึ่งเล็งเห็นถึงความจำเป็นในการร่วมมือระหว่างสถาบันการศึกษากับภาคเอกชนเพื่อผลิตวิศวกรรุ่นใหม่ที่มีศักยภาพและทัศนคติที่เหมาะสมพร้อมที่จะเริ่มงาน คุณสุวิชช์ วัฒนอมรเกียรติ กรรมการผู้จัดการ ร่วมปฐมนิเทศการปฏิบัติงาน Mechanical EngineerTraining
06/26/2024 กิจกรรมและโครงการ ศึกษาดูงานสำหรับนิสิตปริญญาตรี เยี่ยมชมบริษัท หนองบัวกรีนพาวเวอร์ จำกัด และบริษัทยนต์ผลดี จำกัด นิสิตปริญญาตรีสาขาวิชาวิศวกรรมเครื่องกล เข้าเข้าศึกษากระบวนการผลิตต่าง ๆ ในระบบของอุตสาหกรรมจริงนอกเหนือจากการเรียนในห้องเรียน by eng_me 0
06/18/2024 กิจกรรมและโครงการ นักเรียน นักศึกษาวิทยาลัยเทคนิคสองแคว เข้าเยี่ยมชมศึกษาดูงาน ห้องปฏิบัติการ ภาควิชาวิศวกรรมเครื่องกล นักเรียน นักศึกษาวิทยาลัยเทคนิคสองแคว เข้าเยี่ยมชมศึกษาดูงาน ห้องปฏิบัติการ ภาควิชาวิศวกรรมเครื่องกล by eng_me 0
02/15/2024 กิจกรรมและโครงการ ผศ.ดร.รัตนา การุญบุญญานันท์ นำนิสิต เข้าศึกษาดูงานเครื่องจักรกลที่ใช้ในการผลิตข้าว อาจารย์ผู้สอนรายวิชา 302457 วิศวกรรมเครื่องจักรกลเกษตร นำนิสิตเข้าศึกษาดูงานเครื่องจักรกลที่ใช้ในการผลิตข้าว... by eng_me 0